Serikali ya Kenya Kwanza itawaajiri walimu wapatao elfu thelathini kwa awamu ya tatu. Gavana wa kaunti ya Narok Patrick Ndutu amesema serikali ina mipango ya kuajiri walimu elfu kumi kila mwaka ili kusiba pengo la upungufu ya walimu, ya kwamba serikali yetu ya Kenya Kwanza tayari wameadvertise elfu kumi vacancies for teachers. na kama vile mmesikia Kenya Kwanza kupitia president wetu William Samoei Ruto ya kwamba Tunataka kumaliza shortage ya walimu kwa Kenya, ndiposa this year ni 10000 next year 10000 that other year 10000 about 30000 teachers are going to be employed immediately. Ntutu wamesema amesema lazima utaratibu ya uajiri kwa walimu uangaziwe upya ili kuwapa nafasi walimu kutoka kaunti ya Narok. Gavana Ntutu amesema suala la uajiri kwa walimu imekuwa na mapendeleo miaka zilizopita, hatua ambayo imepelekea idadi ya walimu kusalia nyuma kwa mahitaji katika kila shule. mimi najua ile shida yenu mko nayo. Mimi nataka kuambia nyinyi kama viongozi, vile tumesema. Sisi tumeona kuna shida kidogo hapa hapa hapa Narok, na nataka kuhakikishia nyinyi nyinyi, tumekutana nao waheshimiwa, tuko na petition tunataka kupeleka huko, kwa sababu vile walimu wamekuwa wakiajiriwa hapa kwa hii kaunti haijatufurahisha sisi kama viongozi sana sana. Kwa mambo hiyo, unaongojea miaka mingi ati ndio uajiriwe. Wakati huo huo, Mtutu amesema serikali yake itawaajiri walimu wa chekechea kaunti ya Narok mwaka ujao. Mtutu wamesema serikali yake imetenga fedha ya kuhakikisha jambo hilo limeafikiwa kwa ECDs. Kama vile mjuavyo, tumeingia kama county government tunataka pia kuwachukua wengine mwaka ujao kwa sababu hiyo ndio budget ambayo tutakuwa nayo, na mimi nitawauliza wale watu wangu ya kwamba mimi nataka wale walimu ambao wame, wame, wamemaliza college hapa kwa Narok county TTC ndio tuweze kuwaweka kazi vile vile. Mtu tu wamesema wale watakaopewa kipaumbele ni walimu waliosomiwa chuo cha walimu kwa walimu TTC, kaunti ya Narok. Nikiripoti anga sosotwa, masuala ya elimu. Jina langu ni Anthony Mentilam.