Ikiwa imesalia takriban wiki moja kwa wataini wa kidato cha nne kufanya mtihani wa kitaifa KCSE, matayarisho katika shule ya wasichana ya Kilgoris mengoananga kulingana na mwalimu mkuu Mary Cheptirchira, na kesi za mimba kati ya wataini wa mia moja na mbili Sipagua wawili waliojifungua muhula wa kwanza na wakarejea masomo kama kawaida. Akizungumza baada ya kusindua msimamizi na kikosi kitakachosimamia utaratibu wa mtihani humo jiri jiri jii aliongoza katika mashauri ya kuwapa moyo watainiwa huko, akiwahakikisha kudhibiti kiwango cha wanafunzi ishirini kwa kila darasa. Tumekuwa na matayarisho ya mtihani ya kitato ja ine, tumekuwa na supervisor na invigilators. Tuko na candidates 107 na tumepata watoto wetu wako tayari na wametayarishwa vizuri na walimu wao. Kwa hivyo tukifunga shule Naomba wasasi, tuchunge wasichana wetu wakuwe na tabia mzuri ili warudi shule Januari wakiwa sawasawa vile wametoka shule. Kadhalika, Chirichiri alitumia matokeo bora ikisingatiwa kuwa walimu walimaliza mafunzo ya mtaala mapema, akitabiri wastani wa 6.5 mwaka ujao kutoka 5.5 wa mwaka jana, ambapo mwanafunzi bora alipata alama ya A. Sa, ningeomba kuambia wazazi tutakuwa na likizo refu sana. Naomba mukaribie wasichana na mutunge wafanye ile kazi wamepewa na walimu. Ninajua ya kwamba kupaswa tohari bado inaendelea kwa huko ndani, ndani. Ningeomba wamama wawache kuteketa wasichana. Ninajua ya kwamba bado inafanyika ingawa tunafichaficha lakini tunajua inaendelea. Solomon Lesere Olekitie, mwenyekiti wa bodi ya shule hii, akitabiri matokeo bora. Kizingatiwa bidii na mabadiliko ya Chirichiri imechangia katika elimu tangia alipojiunga na shule hiyo. Mtihani huu unatarajiwa kungoananga tarehe ishirini na nane mwezi huu kote nchini. Nikiripotia anga Sosotwa kutoka eneo la Kilgoris, Transmara Magharibi, jina langu ni Antony Mentela.