Gavana wa Nairobi Johnson Sakaja amemtuza mkazi mmoja aliyerekodi na kuripoti utupaji haramu wa taka katika mtaa wa Ruai, kitongoji cha jiji. Mwanasiasa huyo kijana alithibitisha msimamo huo katika chapisho la mtandao wa kijamii ambapo pia alipakia picha za uchafu huo.

Zawadi hiyo inajiri siku chache baada ya gavana kwa mara ya kwanza kuahidi kuwatoza faini watu waliorekodiwa kutupa taka. Aidha aliahidi kuwazawadia wale waliohusika kuangazia uovu huo kupitia polisi jamii. Sakaja ana nia ya kutekeleza manifesto yake ya ‘Let’s Make Nairobi Work’ ambayo inajumuisha mipango ya kusafisha jiji.

Kampeni hiyo ilianza siku chache baada ya kuapishwa alipozuru jiji pamoja na naibu wake James Muchiri na kuwahakikishia wakazi kuwa atakabiliana na tishio la uchafu kote jijini. Sakaja, Seneta wa zamani wa Nairobi, pia ameahidi kutekeleza utunzaji wa taka za kielektroniki, utupaji taka, na kushughulikia kwa haraka ufisadi na mgongano wa kimaslahi katika sekta ya usimamizi wa taka.

Share the love
November 5, 2022